เด็ค 2v2 ที่ดีที่สุด, พฤศจิกายน 2569
คำนวณจาก 725 เกมใน 14 วันล่าสุด เกมล่าสุดเก็บเมื่อ 26 นาทีที่แล้ว วิธีคำนวณ
เด็คที่ชนะมากที่สุดในโหมด 2v2 คำนวณจากเกมทีมเท่านั้น แต่ละเด็คนับผลของทีมตัวเอง: ชนะ 2v2 หนึ่งครั้งจะนับให้ทั้งสองเด็คที่ชนะ
เด็คที่ชนะมากที่สุดตอนนี้คือ กระแทกเข้าสู้ 3.9 (อัศวินเมก้า, พ่อมดน้ำแข็ง, กระแทกเข้าสู้, ลูกธนู, ถังคนเถื่อน, โจร, Spirit Empress, ผีหลวง) อัตราชนะ 94.4% จาก 18 เกม
อัปเดตเมื่อ
- คัดลอก
1.กระแทกเข้าสู้ 3.9
3.9ไซเคิล 11เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 94.4%
- อัตราการใช้งาน
- 0.62%
- เกม
- 18
- คัดลอก
2.คนขี่หมูป่า 2.9
2.9ไซเคิล 8เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 93.3%
- อัตราการใช้งาน
- 0.52%
- เกม
- 15
- คัดลอก
3.กระแทกเข้าสู้ 3.6
3.6ไซเคิล 11เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 92.9%
- อัตราการใช้งาน
- 0.48%
- เกม
- 14
- คัดลอก
4.หมูป่าหลวง 4.3
4.3ไซเคิล 14เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 83.3%
- อัตราการใช้งาน
- 0.41%
- เกม
- 12
- คัดลอก
5.ถังก็อบลิน 4.0
4.0ไซเคิล 11เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 66.7%
- อัตราการใช้งาน
- 0.83%
- เกม
- 24
- คัดลอก
6.กระแทกเข้าสู้ 3.8
3.8ไซเคิล 11เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 64.5%
- อัตราการใช้งาน
- 1.07%
- เกม
- 31
- คัดลอก
7.คนขี่หมูป่า 3.3
3.3ไซเคิล 9เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 66.7%
- อัตราการใช้งาน
- 0.72%
- เกม
- 21
- คัดลอก
8.คนขี่หมูป่า 3.3
3.3ไซเคิล 7เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 71.4%
- อัตราการใช้งาน
- 0.48%
- เกม
- 14
- คัดลอก
9.อัศวินเมก้า 4.3
4.3ไซเคิล 13เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 69.2%
- อัตราการใช้งาน
- 0.45%
- เกม
- 13
- คัดลอก
10.ยักษ์ไฟฟ้า 3.5
3.5ไซเคิล 9เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 60.0%
- อัตราการใช้งาน
- 0.69%
- เกม
- 20
- คัดลอก
11.โกเล็ม 4.4
4.4ไซเคิล 13เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 63.6%
- อัตราการใช้งาน
- 0.38%
- เกม
- 11
- คัดลอก
12.บอลลูน 4.4
4.4ไซเคิล 15เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 63.6%
- อัตราการใช้งาน
- 0.38%
- เกม
- 11
- คัดลอก
13.คนขี่แกะ 3.9
3.9ไซเคิล 11เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 60.0%
- อัตราการใช้งาน
- 0.34%
- เกม
- 10
- คัดลอก
14.สปาร์คกี้ 3.5
3.5ไซเคิล 6เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 57.1%
- อัตราการใช้งาน
- 0.48%
- เกม
- 14
- คัดลอก
15.ยักษ์ราชวงศ์ 3.1
3.1ไซเคิล 7เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 55.6%
- อัตราการใช้งาน
- 0.62%
- เกม
- 18
- คัดลอก
16.คนขี่หมูป่า 2.6
2.6ไซเคิล 6เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 54.5%
- อัตราการใช้งาน
- 0.38%
- เกม
- 11
- คัดลอก
17.คันศรเอ็กซ์ 3.5
3.5ไซเคิล 9เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 42.9%
- อัตราการใช้งาน
- 0.48%
- เกม
- 14
- คัดลอก
18.อัศวินเมก้า 4.0
4.0ไซเคิล 8เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 40.0%
- อัตราการใช้งาน
- 0.69%
- เกม
- 20
- คัดลอก
19.อัศวินเมก้า 4.1
4.1ไซเคิล 13เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 35.7%
- อัตราการใช้งาน
- 0.48%
- เกม
- 14
- คัดลอก
20.นักระเบิดกำแพง 3.6
3.6ไซเคิล 9เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 30.0%
- อัตราการใช้งาน
- 0.34%
- เกม
- 10
- คัดลอก
21.ถังก็อบลิน 3.3
3.3ไซเคิล 10เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 33.3%
- อัตราการใช้งาน
- 0.52%
- เกม
- 15
- คัดลอก
22.คนงานเหมือง 3.6
3.6ไซเคิล 10เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 30.8%
- อัตราการใช้งาน
- 0.45%
- เกม
- 13
- คัดลอก
23.โกเล็ม 4.0
4.0ไซเคิล 11เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 34.8%
- อัตราการใช้งาน
- 0.79%
- เกม
- 23
- คัดลอก
24.ยักษ์ก็อบลิน 4.0
4.0ไซเคิล 11เด็คที่คล้ายกัน
- อัตราชนะ
- 23.5%
- อัตราการใช้งาน
- 0.59%
- เกม
- 17
เด็คที่ถูกใช้อย่างน้อย 10 ครั้ง เรียงตามอัตราชนะที่ปรับค่าแล้ว: เด็คที่ดวงดีในไม่กี่เกมจะไม่แซงเด็คที่พิสูจน์แล้ว
คำถามที่พบบ่อย
- เด็ค 2v2 ที่ดีที่สุดใน Clash Royale คืออะไร?
- ตอนนี้คือ กระแทกเข้าสู้ 3.9 อัตราชนะ 94.4% จาก 18 เกม 2v2 ใน 14 วันล่าสุด เด็ค 2v2 ที่ถูกใช้มากที่สุดคือ กระแทกเข้าสู้ 3.8
- ควรใช้เด็ค Ladder ของคุณใน 2v2 ไหม?
- ไม่จำเป็น: ใน 2v2 คุณกับเพื่อนร่วมทีมใช้ป้อมร่วมกัน และเพื่อนร่วมทีมช่วยรับมือภัยคุกคามบางส่วน เด็คที่ชนะใน 2v2 ไม่ได้เป็นเด็คเดียวกับ 1v1 เสมอไป หน้านี้จึงนับเฉพาะเกมทีม