Đến nội dung chính
RoyaleTrack
Thạch nhân Tiên dược

Thạch nhân Tiên dược

Elixir Golem · Quân Hiếm · 3 elixir

Tier
C
Winrate
48,6%
Sử dụng
2,4%
Độ phổ biến
thứ 102

Thạch nhân Tiên dược có tỉ lệ thắng 48,6% và tỉ lệ sử dụng 2,4% ở những người chơi Clash Royale giỏi nhất (được chơi nhiều thứ 102, tier C). Matchup tệ nhất của nó là Đao phủ. Deck mạnh nhất: Thạch nhân Tiên dược 3,8.

Cập nhật ngày .

Deck Thạch nhân Tiên dược mạnh nhất

Tất cả deck
  1. Hỏa Ngục Long (tiến hóa)Bạch cốt VươngĐội quân Bộ xương (tiến hóa)Thạch nhânCuồng nộPhù thủy Bóng đêmMưa tênThạch nhân Tiên dược

    Thạch nhân 3,9

    3,9cycle 11deck tương tự

    Sao chép
    Winrate
    40,5%
    Sử dụng
    0,33%
    Trận
    289
  2. Phù thủy (tiến hóa)Bạch cốt VươngĐội quân Bộ xương (tiến hóa)Thạch nhân Tiên dượcPhù thủy Bóng đêmGoblin CurseMưa tênSấm sét

    Thạch nhân Tiên dược 3,8

    3,8cycle 11deck tương tự

    Sao chép
    Winrate
    52,0%
    Sử dụng
    0,32%
    Trận
    277
  3. Phù thủy (tiến hóa)Bạch cốt VươngĐội quân Bộ xương (tiến hóa)Thạch nhân Tiên dượcPhù thủy Bóng đêmSấm sétMưa tênCuồng nộ

    Thạch nhân Tiên dược 3,8

    3,8cycle 11deck tương tự

    Sao chép
    Winrate
    52,4%
    Sử dụng
    0,26%
    Trận
    225
  4. Đội quân Bộ xương (tiến hóa)P.E.K.K.A Mini (anh hùng)Đao phủ (tiến hóa)Thạch nhân Tiên dượcGoblin MachinePhù thủy Bóng đêmVinesĐóng băng

    Thạch nhân Tiên dược 3,9

    3,9cycle 13deck tương tự

    Sao chép
    Winrate
    50,6%
    Sử dụng
    0,21%
    Trận
    178
  5. Đội quân Bộ xương (tiến hóa)Bạch cốt VươngĐiện Long (tiến hóa)Thạch nhân Tiên dượcSấm sétGoblin CurseMưa tênPhù thủy Bóng đêm

    Thạch nhân Tiên dược 3,8

    3,8cycle 11deck tương tự

    Sao chép
    Winrate
    56,0%
    Sử dụng
    0,19%
    Trận
    166
  6. Đội quân Bộ xương (tiến hóa)Bạch cốt VươngĐao phủ (tiến hóa)Thạch nhân Tiên dượcVoidPhù thủy Bóng đêmGoblin CurseCuồng nộ

    Thạch nhân Tiên dược 3,5

    3,5cycle 10deck tương tự

    Sao chép
    Winrate
    45,2%
    Sử dụng
    0,15%
    Trận
    126
  7. Đội quân Bộ xương (tiến hóa)Bạch cốt VươngPhù thủy (tiến hóa)Mưa tênThạch nhân Tiên dượcGoblin CurseCuồng nộPhù thủy Bóng đêm

    Thạch nhân Tiên dược 3,3

    3,3cycle 10deck tương tự

    Sao chép
    Winrate
    52,2%
    Sử dụng
    0,08%
    Trận
    67
  8. Bộ xương (tiến hóa)Bạch cốt VươngNgự lâm quân (tiến hóa)Thạch nhân Tiên dượcPhù thủy Bóng đêmVoidMưa tênMáy hút Tiên dược

    Thạch nhân Tiên dược 3,8

    3,8cycle 11deck tương tự

    Sao chép
    Winrate
    50,8%
    Sử dụng
    0,07%
    Trận
    63

Thạch nhân Tiên dược trong meta hiện tại

Trong 7 ngày qua, Thạch nhân Tiên dược xuất hiện trong 2,4% số deck của những người chơi Path of Legends giỏi nhất, tức là lá bài được chơi nhiều thứ 102. Các deck dùng nó thắng 48,6% số trận, nhờ đó nó đứng ở tier C trong tier list của chúng tôi.

Counter hiệu quả nhất lúc này là Đao phủ: deck Thạch nhân Tiên dược chỉ thắng 30,6% số trận khi gặp lá bài này.

Câu hỏi thường gặp về Thạch nhân Tiên dược

Thạch nhân Tiên dược trong Clash Royale tốn bao nhiêu elixir?
Thạch nhân Tiên dược là lá bài Quân Hiếm, giá 3 elixir.
Thạch nhân Tiên dược mạnh cỡ nào trong meta hiện tại?
Ở những người chơi Path of Legends giỏi nhất, deck có Thạch nhân Tiên dược thắng 48,6% số trận và Thạch nhân Tiên dược xuất hiện trong 2,4% số deck (được chơi nhiều thứ 102), tức tier C trong tier list. Dữ liệu 7 ngày gần nhất, tháng 9 năm 2026.
Deck Thạch nhân Tiên dược nào mạnh nhất?
Deck Thạch nhân Tiên dược 3,8 (Đội quân Bộ xương, Bạch cốt Vương, Điện Long, Thạch nhân Tiên dược, Sấm sét, Goblin Curse, Mưa tên, Phù thủy Bóng đêm) thắng 56,0% số trận trong 166 trận do những người chơi giỏi nhất chơi tuần này.
Làm sao counter Thạch nhân Tiên dược?
Những lá bài khiến deck Thạch nhân Tiên dược thua nhiều nhất lúc này là Đao phủ (Thạch nhân Tiên dược chỉ thắng 30,6%), Thạch thủ (Thạch nhân Tiên dược chỉ thắng 34,9%), Cầu tuyết khổng lồ (Thạch nhân Tiên dược chỉ thắng 34,5%).
Nên chơi Thạch nhân Tiên dược với những lá bài nào?
Những lá bài hay đi cùng Thạch nhân Tiên dược nhất là Phù thủy Bóng đêm, Bạch cốt Vương, Đội quân Bộ xương, Mưa tên.

Tính trên 43.261 trận Path of Legends của những người chơi hàng đầu thế giới và Pháp, trong 7 ngày gần nhất. Trận gần nhất được thu thập 1 phút trước. Phương pháp